แจ้งให้ทราบ

The forum is in read only mode.

ถามเรื่องอาหารที่ทานได้

More
7 years 7 months ago #2442 by ketodiet
เริ่มศึกษาเรื่อง ketodiet มาประมาณเดือนนึงแล้วค่ะ แต่หลุดตลอด เพราะตามเว็บของของต่างประเทศจะให้กินพวกไขมันดีซึ่งก็จะเป็นเบคอน อโวคาโด ซึ่งเราไม่สะดวกกินพวกนี้เลยค่ะแพงด้วย ตอนนี้ก็มีมายองเนสติดตู้เย็นไว้เลย เอาไว้ทานกับไข่บ้างผักบ้าง แต่ก็เริ่มจะเบื่อๆแล้ว พอจะแนะนำเมนูให้หน่อยได้มั๊ยคะ ที่เป็นอาหารไทยหาได้ง่ายๆ ใน 7-11 พอจะมีอะไรที่ทานได้บ้าง

ปล ได้ยินมาว่ากินโปรตีนมากเกินไปก็จะเปลี่ยนเป็นน้ำตาลอยู่ดีใช่มั๊ยคะ
More
7 years 7 months ago #2443 by Lowcarber
ง่ายๆ เลยครับ ทานอาหารไทยทั่วไป ไม่ว่่าจะเป็นผัด แกง ต้ม นึ่ง ที่ไม่หวาน ไม่มีแป้ง ถ้าเขาขายพร้อมข้าว ก็เอาข้าวออกเท่านั้นเอง คือทานแต่กับน่ะครับ

โปรตีนจะไม่เปลี่ยนเป็นน้ำตาลครับ ไม่ต้องห่วงครับ
More
7 years 7 months ago #2445 by ketodiet
แล้ว admin กินแบบนี้มานานเท่าไหร่แล้วอะคะ นานมั๊ยคะกว่าน้ำหนักจะลง ต้องกินไปนานแค่ไหนถึงจะมี cheat day กินคาร์บได้บ้าง :P เพราะจริงๆเป็นคนที่ติดขนมปังมากๆ
More
7 years 7 months ago #2446 by Lowcarber
พร่องแป้งมาสัก 18 ปีแล้วครับ เคร่งบ้างหย่อนบ้างเป็นเรื่องธรรมดา เพราะเราคุ้น หรือ อาจจะเรียกว่าเสพติดแป้งมาเกือบตลอดชีวิต

รู้แต่ว่าถ้าน้ำหนักชักจะขึ้น ก็พร่องแป้งแบบเคร่งๆ หรืองดแป้งไปเลย น้ำหนักก็ลงได้ทุกทีครับ
Moderators: Lowcarber
Time to create page: 0.126 seconds